Thứ năm, 19/12/2013 | 07:39 GMT+7
|

Lịch thi đấu SEA Games ngày 19/12

Các môn điền kinh, vovinam, judo, taekwondo, kempo... sẽ là những niềm hy vọng vàng của thể thao Việt Nam trong hôm nay.

IMG-5226-JPG-8770-1387413421.jpg

Đỗ Thị Thảo (trái) và Vũ Thị Ly sẽ sát cánh để nỗ lực mang tấm HC vàng 1.500 m về cho Việt Nam. Ảnh: Đức Đồng.

Môn

Giờ

Nội dung

VĐV

 
 

Bi sắt

09:00-18:30

Bộ ba phối hợp Huỳnh Công Tâm, Trần Thị Phượng Em, Nguyễn Thị Hiền  
Bộ ba phối hợp Lý Ngọc Tài, Mai Hữu Phước, Thạch Phanara  

Cầu mây

12:30-15:30

Đồng đội đá đôi nữ Việt Nam - Indonesia  

15:30-18:30

Bán kết    

Bóng chuyền

12:30

Nam Việt Nam - Thái Lan  

Xe đạp

14:30

BMX Đặng Thị Ngọc Huyền  

Billiards

10:30

English đôi Nguyễn Thanh Bình, Phạm Hoài Nam  

13:30

Pool 10 bi nữ Đoàn Thị Ngọc Lệ, Huỳnh Thị Ngọc Huyền  

Điền kinh

08:30

10000m nam Nguyễn Văn Lai  

09:30

110m rào nam Nguyễn Ngọc Quang  

10:00

Nhảy 3 bước nam Nguyễn Văn Hùng, Nguyễn Văn Mùa  

14:40

CK Nhảy cao nữ Dương Thị Việt Anh, Phạm Thị Diễm  

15:00

CK 110m rào nam Nguyễn Ngọc Quang  

15:30

CK 1500m nữ Đỗ Thị Thảo  

16:00

CK 1500m nam Dương Văn Thái  

16:30

CK 4x400m nữ Nguyễn Thị Oanh, Quách Thị Lan, Nguyễn Thị Thúy, Nguyễn Thị Thủy  

Bóng bàn

09:30

Đồng đội nữ Việt Nam - Singapore  

11:15

Đồng đội nam Việt Nam - Singapore  

14:30

  Chung kết các nội dung  

Muay

15:30

57kg nữ Phan Thị Ngọc Linh  
60kg nam Nguyễn Trần Duy Nhất  
60kg nữ Nguyễn Thị Ngọc  
63.5kg nam Võ Văn Đài  
67kg nam Huỳnh Văn Dũng  
71kg nam Trương Quốc Hùng  

Kempo

09:10

Đồng đội quyền nữ 8 người Lê Thị Thu Hằng, Lê Dương Lan Phương, Nguyễn Thanh Bảo Mi, Phạm Thị Mão, Phan Thị Kiều Duyên, Trần Thị Mỹ Duyên, Lê Hoàng Diệu, Nguyễn Thùy Dương  
48kg nữ Đỗ Hồng Ngọc  
54kg nữ Huỳnh Thanh Thúy  
55kg nam Nguyễn Kim Nguyên  
65kg nam Châu Nguyên Quốc  
50kg nam Nguyễn Viết Quốc  
60kg nam Nguyễn Duy Chung  
51kg nữ Nguyễn Thùy Dương  

10:40

Quyền đôi nữ đai đen Trần Thị Mỹ Duyên, Lê Dương Lan Phương  
Quyền đôi nam đai đen Nguyễn Kim Nguyên, Nguyễn Vũ Đăng  
Quyền đôi nam đai nâu Nguyễn Duy Chung, Nguyễn Phú Cường  

Taekwondo

09:30

57kg nữ Lâm Thị Hà Thanh  
67kg nữ Nguyễn Thanh Hiền  
68kg nam Phan Trung Đức  
80kg nam Nguyễn Văn Sơn  

14:30

Chung kết các nội dung    

Judo

11:30

48kg nữ Văn Ngọc Tú  
52kg nữ Nguyễn Thị Quỳnh  

18:30

60kg nam Hồ Ngân Giang  
66kg nam Nguyễn Đình Lộc  

Vovinam

09:30-11:30

50kg nữ Trần Khánh Trang  
60kg nam Nguyễn Duy Khánh  
Đòn chân tấn công Nguyễn Văn Cường, Nguyễn Bình Định, Huỳnh Khắc Nguyên, Trần Công Tạo  
Công luyện 3 Hứa Lê Cẩm Xuân, Phạm Thị Bích Phượng  
Tinh hoa kiếm Mai Thị Kim Thùy  

15:30-17:30

50kg nữ Trần Khánh Trang  
60kg nam Nguyễn Duy Khánh  
Tự vệ nữ Nguyễn Văn Cường, Mai Thị Kim Thùy  
Đa luyện tay không nữ Phạm Thị Bích Phượng, Nguyễn Văn Cường, Huỳnh Khắc Nguyên, Mai Đình Chiến  

Nguyễn Tùng

 
 
 
Quốc gia Vàng Bạc Đồng
ThailandThailand 107 94 81
MyanmarMyanmar 86 62 85
VietnamVietnam 73 86 86
IndonesiaIndonesia 65 84 111
MalaysiaMalaysia 43 38 77
SingaporeSingapore 34 29 45
PhilippinesPhilippines 29 34 38
LaosLaos 13 17 49
CambodiaCambodia 8 11 28
Timor-LesteTimor-Leste 2 3 5
BruneiBrunei 1 1 6
HC Vận động viên Môn Ngày
Đội nữ Cầu mây 22/12
Nguyễn Thị Ngọc Muay Thái 21/12
Nguyễn Thị Như Ý Judo 21/12
Đặng Hào Judo 21/12
Phan Thị Ngọc Linh Muay Thái 21/12
Nguyễn Phú Hiển Muay Thái 21/12
Hồ Minh Tâm Vovinam 21/12
Nguyễn Thị Kim Hoàng Vovinam 21/12
Bùi Yến Ly Muay Thái 21/12
Nguyễn Ngô Triều Nhật Muay Thái 21/12
Bùi Thị Quỳnh Muay Thái 21/12
Đinh Quang Đức Taekwondo 21/12
Đội nữ Bóng chuyền 21/12
Nguyễn Trọng Cường Taekwondo 21/12
Đôi nữ đai đen Kempo 21/12
Lê Tiến Đạt Bóng bàn 21/12
Bộ ba nam Bi sắt 21/12
Ngũ môn quyền Vovinam 21/12
Đa luyện vũ khí nữ Vovinam 21/12
Nguyễn Kim Nguyên Kempo 21/12
Huỳnh Thanh Thúy Kempo 21/12
Đỗ Hồng Ngọc Kempo 21/12
Nguyễn Thùy Dương Kempo 21/12
Đội nữ Bóng đá 20/12
Lê Thanh Thảo Taekwondo 20/12
Đội nam Futsal 20/12
Song luyện mã tấu Vovinam 20/12
Đa luyện vũ khí nam Vovinam 20/12
Đội nam Bóng chuyền 20/12
Bùi Thị Hoa Judo 20/12
Trần Anh Tuấn Vovinam 20/12
Nguyễn Thị Quyền Chân Vovinam 20/12
Tô Hải Long Judo 20/12
Lê Huỳnh Châu Taekwondo 20/12
Đội nữ Futsal 20/12
Nguyễn Tấn Công Judo 20/12
Doãn Thị Hương Giang Taekwondo 20/12
Hồ Thị Như Vân Judo 20/12
Đôi nam nữ cờ trao đổi Cờ vua 20/12
Song luyện kiếm Vovinam 20/12
Đội quyền nữ 8 người Kempo 20/12
Hứa Lê Cẩm Xuân Vovinam 20/12
Hồ Ngân Giang Judo 19/12
Văn Ngọc Tú Judo 19/12
Nguyễn Đình Lộc Judo 19/12
Nguyễn Thị Quỳnh Judo 19/12
Đội nữ Chạy 4x400 m 19/12
Đỗ Thị Thảo Chạy 1.500 m nữ 19/12
Dương Văn Thái Chạy 1.500 m nam 19/12
Nguyễn Duy Khánh Vovinam 19/12
Trần Khánh Trang Vovinam 19/12
Nguyễn Văn Hùng Nhảy xa ba bước nam 19/12
Dương Thị Việt Anh Nhảy cao nữ 19/12
Phạm Thị Diễm Nhảy cao nữ 19/12
Nguyễn Thanh Hiền Taekwondo 19/12
Mai Thị Kim Thùy Vovinam 19/12
Đôi công luyện Vovinam 19/12
Lâm Thị Thanh Hà Taekwondo 19/12
Đội nữ Bóng bàn 19/12
Đội nam Bóng bàn 19/12
Đội 2 nam, 1 nữ Bi sắt 19/12
Đội 2 nữ, 1 nam Bi sắt 19/12
Đội nam biểu diễn Vovinam 19/12
Nguyễn Văn Lai Chạy 10.000 m nam 19/12
Huỳnh Nhất Thống Judo 18/12
Nguyễn Thị Oanh Chạy 200 m nữ 18/12
Vũ Thị Hương Chạy 200 m nữ 18/12
Nguyễn Thị Oanh Chạy 3.000 m nữ vượt chướng ngại 18/12
Bùi Thị Thu Thảo Nhảy xa nữ 18/12
Phạm Tiến Sản Chạy 3.000 m nam vượt chướng ngại 18/12
Phạm Thị Thu Hiền Taekwondo 18/12
Mai Nguyễn Hưng Xe đạp 18/12
Dương Thành Tâm Taekwondo 18/12
Đôi nam cờ trao đổi quân Cờ vua 18/12
Lê Thị Thu Hằng Kempo 18/12
Đôi nữ biểu diễn Judo 18/12
Đôi nữ biểu diễn Kempo 18/12
Biểu diễn đôi nam quyền Judo 18/12
Đôi nam nữ phối hợp Taekwondo 18/12
Đôi nam nữ biểu diễn Kempo 18/12
Lê Anh Minh Taekwondo 18/12
Đội nữ biểu diễn Taekwondo 18/12
Phạm Lê Thảo Nguyên Cờ nhanh nữ 17/12
Nguyễn Đức Hòa Cờ nhanh nam 17/12
Nguyễn Ngọc Trường Sơn Cờ nhanh nam 17/12
Nguyễn Trường Giang Ném lao 17/12
Trần Huệ Hoa Nhảy ba bước nữ 17/12
Bùi Thị Quỳnh Muay Thái 17/12
Đỗ Thị Thảo Chạy 800 m nữ 17/12
Vũ Thị Ly Chạy 800 m nữ 17/12
Dương Văn Thái Chạy 800 m nam 17/12
Quách Thị Lan Chạy 400 vượt rào nữ 17/12
Đào Xuân Cường Chạy 400 m vượt rào nam 17/12
Vũ Thị Hương Chạy 100 m nữ 17/12
Nguyễn Thị Thật Xe đạp 17/12
Thuyền 8 người Rowing 17/12
Đôi nam hạng nhẹ mái chèo lệch Rowing 17/12
Nguyễn Văn Quang Bi sắt 17/12
Bốn nữ chèo thuyền nhẹ mái lệch Rowing 17/12
Đội nữ cung một dây Bắn cung 17/12
Đội nữ súng thể thao 25 m Bắn súng 17/12
Nguyễn Văn Lai Chạy 5.000 m nam 17/12
Đôi nam nữ Bắn cung 16/12
Hoàng Quý Phước Bơi 200 m tự do nam 16/12
Nguyễn Thị Ánh Viên Bơi 400 m hỗn hợp nữ 16/12
Đội 4x100 m tiếp sức nữ Điền kinh 16/12
Đội nam Xe đạp 16/12
Đội nữ Rowing 16/12
Nguyễn Tiến Cương Bắn cung 16/12
Phạm Thị Bình Điền kinh 16/12
Đội nữ Rowing 16/12
Đội nam Rowing 16/12
Trần Văn Hóa Cử tạ 16/12
Đội tuyển cầu mây nữ Cầu mây 16/12
Hoàng Xuân Vinh Bắn súng 15/12
Lê Sỹ Kiên Pencak Silat 15/12
Nguyễn Duy Tuyến Pencak Silat 15/12
Nguyễn Thị Yến Pencak Silat 15/12
Đội nam 10 m súng hơi Bắn súng 15/12
Đặng Đình Tiến Billiard 15/12
Lâm Quang Nhật Bơi 1.500 m tự do nam 15/12
Phạm Văn Tý Pencak Silat 15/12
Đặng Toàn Thắng Pencak Silat 15/12
Nguyễn Thị Thanh Phúc Điền kinh 15/12
Võ Xuân Vĩnh Điền kinh 15/12
Mã Minh Cẩm Billiard 15/12
Quách Thị Lan Điền kinh 15/12
Lê Thị Phương Điền kinh 15/12
Hoàng Tấn Tài Cử tạ 15/12
Lâm Thị Bích Cử tạ 15/12
Nguyễn Thị Tuyết Mai Cử tạ 15/12
Nguyễn Thị Oanh Điền kinh 15/12
Phạm Văn Lâm Điền kinh 15/12
Nguyễn Thị Ánh Viên Bơi 800 m tự do nữ 14/12
Lê Thị Thùy Karatedo 14/12
Bùi Như Mỹ Karatedo 14/12
Vũ Thị Nguyệt Ánh Karatedo 14/12
Nguyễn Thị Ánh Viên Bơi ngửa 100 m nữ 14/12
Hoàng Quý Phước Bơi 400 m tự do nam 14/12
Nguyễn Anh Thông Thể hình 14/12
Phạm Văn Mách Thể hình 14/12
Nguyễn Hồng Ngọc Cử tạ 14/12
Nguyễn Văn Lâm Thể hình 14/12
Phạm Thị Tiến Karatedo 14/12
Hà Thị Linh Quyền anh 14/12
Đoàn Thị Ngọc Lệ Billiard 14/12
Nguyễn Thị Yến Quyền anh 14/12
Lừu Thị Duyên Quyền anh 14/12
Hoàng Thị Bảo Trâm Cờ chớp nữ 14/12
Nguyễn Văn Huy Cờ chớp nam 14/12
Nguyễn Ngọc Trường Sơn Cờ chớp nam 14/12
Lê Thị Hoàng Ngọc Bắn súng 14/12
Nguyễn Minh Châu Bắn súng 14/12
Nguyễn Ngọc Thành Karate 14/12
Trần Minh Đức Karate 14/12
Đội nữ súng ngắn hơi 10 m Bắn súng 14/12
Nguyễn Thị Ánh Viên Bơi 400 m tự do nữ 13/12
Lê Quang Trung Cử tạ 13/12
Hoàng Quý Phước Bơi 100 m tự do nam 13/12
Đỗ Thị Thu Hoài Cử tạ 13/12
Đội nữ Karate 13/12
Vũ Thị Hằng Vật 13/12
Cấn Tất Dự Vật 13/12
Thạch Kim Tuấn Cử tạ 13/12
Lăng Thị Hoa Karate 13/12
Nguyễn Hoàng Ngân Karate 13/12
Bắn chậm 50 m đồng đội Bắn súng 13/12
Vũ Thị Trang Cầu lông đơn nữ 13/12
Sơn Thị Chanh Tha Bi sắt 13/12
Đôi nam Bi sắt 13/12
Nguyễn Thành Quang Canoeing 13/12
Đinh Thị Như Quỳnh Xe đạp băng đồng nữ 13/12
Trần Văn Long Canoeing 13/12
Nguyễn Thị Ánh Viên Bơi hỗn hợp 200 m 12/12
Nguyễn Thị Ánh Viên Bơi ngửa 200 m 12/12
Nguyễn Thị Lụa Vật 12/12
Nguyễn Huy Hà Vật 12/12
Nguyễn Thế Anh Vật 12/12
Bùi Tuấn Anh Vật 12/12
Đội nữ kayak 500 m Canoeing 12/12
Đội tiếp sức nam nữ Xe đạp băng đồng 12/12
Nguyễn Thành Quang Canoeing 12/12
Nguyễn Thành Đạt Bắn súng 11/12
Đội nam súng trường nằm 50 m Bắn súng 11/12
Khổng Văn Khoa Vật 10/12
Phạm Thị Loan Vật 10/12
Phạm Thị Huế Vật 10/12
Lưu Văn Vững Canoeing 10/12
Nguyễn Thanh Sang Canoeing 10/12
Đội nữ Canoeing 10/12
Phạm Quốc Khánh Wushu 10/12
Phạm Sỹ Thu Vật 9/12
Đới Đăng Tiến Vật 9/12
Trần Văn Tưởng Vật 9/12
Nguyễn Thị Chinh Wushu 9/12
Nguyễn Thu Hoài Wushu 9/12
Dương Thúy Vi Wushu 9/12
Nguyễn Mạnh Quyền Wushu 9/12
Phạm Quốc Khánh Wushu 9/12
Tô Văn Báu Wushu 8/12
Hoàng Văn Cao Wushu 8/12
Hoàng Thị Phương Giang Wushu 8/12
Dương Thúy Vi Wushu 7/12
Bùi Minh Phương Wushu 7/12
Trần Xuân Hiệp Wushu 7/12

Tuyển bóng đá nữ Việt Nam nhận thưởng 3 tỷ đồng

Không giống như phần lớn thành viên đoàn thể thao Việt Nam đang mòn mỏi đợi tiền thưởng SEA Games, thầy trò HLV Trần Vân Phát mới được VFF giải ngân 3 tỷ đồng.

'Thể thao VN không nhất thiết duy trì vị trí top 3 SEA Games'

Theo chuyên gia Nguyễn Hồng Minh, vì để đảm bảo một vị trí trong Top 3 sân chơi khu vực, thể thao Việt Nam luôn phải gồng mình, đầu tư theo chiều rộng để đảm bảo thành tích, dẫn đến thất bại tại ASIAD và Olympic.